![](/2012/th/images/dot.gif) |
![](/2012/th/images/shd_act.png) |
“TIPMSE จัดกิจกรรมทำบุญแหล่งเรียนรู้การจัดการทรัพยากรอย่างยั่งยืน และมอบเงินปันผลกับสมาชิก”
17 October 2015
ชุมชนอ่อนนุช 14 ไร่ เขตประเวศ |
เมื่อวันที่ 17 ตุลาคม 2558 TIPMSE ร่วมกับชุมชนอ่อนนุช 14 ไร่ เขตประเวศ จัดพิธีทำบุญแหล่งเรียนรู้ฯ โดยมีการนิมนต์พระธรรมบัณฑิต เจ้าอาวาสวัดพระราม 9 กาญจนาภิเษก และพระสงฆ์ รวมจำนวน 9 รูป มาเจริญพระพุทธมนต์และถวายภัตตาหารเพล เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ชุมชน
นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมมอบรถซาเล้งเดลิเวอรี่ให้กับกลุ่มอาชีพซาเล้ง มอบเงินปันผลกับสมาชิกร้าน 0 บาท และมอบรางวัลเป็นทุนการศึกษากับน้องๆ จากการประกวดวาดภาพจิตรกรน้อยรักษ์โลก เพื่อเป็นการส่งเสริมกิจกรรมกลุ่มอาชีพซาเล้ง และเครือข่ายแหล่งเรียนรู้สังคมรีไซเคิล
![](http://www.tipmse.or.th/webdatas/2015/ทำบุญ%2014%20ไร่/IMG_0093.JPG)
|
< กลับหน้าที่แล้ว |
|
|