![](/2012/th/images/dot.gif) |
![](/2012/th/images/shd_act.png) |
“TIPMSE ร่วมจัดกิจกรรมอบรมโครงการโครงการสร้างพลังเด็กไทย ลดปัญหาขยะมูลฝอย”
27 Febuary 2017
อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี |
TIPMSE นำโดย ผอ.สินชัย เทียนศิริ และทีมงานร่วมเป็นวิทยากรในโครงการสร้างพลังเด็กไทย ลดปัญหาขยะมูลฝอย ที่จัดโดยเทศบาลนครเจ้าพระยาสุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี โดยจัดขึ้นเป็นเวลา 3 วัน ตั้งแต่วันที่ 27 กุมภาพันธ์ - 1 มีนาคม 2560 เพื่อปลูกฝังจิตสำนึกให้กับน้องๆโรงเรียนวัดนาพร้าว โรงเรียนบ้านหนองปรือ และโรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อเกี่ยวกับการจัดการปัญหาขยะ
![](http://www.tipmse.or.th/webdatas/images/IMG_5322.JPG)
![](http://www.tipmse.or.th/webdatas/images/IMG_5325.JPG)
โดยมีกิจกรรมหลากหลายในการจัดกิจกรรมทั้งอบรมให้ความรู้ การเรียนรู้การคัดแยกขยะ และการออกแบบสื่อประชาสัมพันธ์การคัดแยกขยะภายในโรงเรียน โดยมีน้อง ๆ ร่วมกิจกรรมประมาณ 1,000 คน
![](http://www.tipmse.or.th/webdatas/images/IMG_5382.JPG)
![](http://www.tipmse.or.th/webdatas/images/IMG_5391.JPG)
![](http://www.tipmse.or.th/webdatas/images/IMG_5419.JPG)
![](http://www.tipmse.or.th/webdatas/images/IMG_5513.JPG)
![](http://www.tipmse.or.th/webdatas/images/IMG_5524.JPG)
|
< กลับหน้าที่แล้ว |
|
|