![](/2012/th/images/dot.gif) |
![](/2012/th/images/shd_act.png) |
“TIPMSE ร่วมพัฒนานักประดิษฐ์ไทยรุ่นเยาว์มุ่งสู่ CE”
05 Febuary 2024
NILE 3 ไบเทค บางนา |
![](http://tipmse.fti.or.th/webdatas/images/S__19636227_0.jpg)
TIPMSE เป็นวิทยากรอบรมเชิงปฏิบัติการในงาน “วันนักประดิษฐ์” ประจำปี 2567 ซึ่งจัดโดยสำนักงานการวิจัยแห่งชาติ (วช.) ณ NILE 3 ไบเทค บางนา ในหัวข้อความรับผิดชอบของคนรุ่นใหม่กับการจัดการบรรจุภัณฑ์อย่างยั่งยืน ให้กับน้องๆนักเรียนในระดับชั้นมัธยมและคุณครู จำนวน 60 คน โดยมีกิจกรรมการอบรมให้ความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการจัดการขยะและบรรจุภัณฑ์ตามหลักเศรษฐกิจหมุนเวียน eco design รวมทั้งกิจกรรม workshop ให้น้องๆได้คิดวิเคราะห์ในฐานะนักประดิษฐ์รุ่นใหม่ที่ใส่ใจสิ่งแวดล้อม
![](http://tipmse.fti.or.th/webdatas/images/S__19636230_0.jpg)
![](http://tipmse.fti.or.th/webdatas/images/S__19636232_0.jpg)
|
< กลับหน้าที่แล้ว |
|
|